พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม ให้มูลนิธิกาญจนบารมี นำหน่วยคัดกรองมะเร็งเต้านมโดยเครื่องเอกซเรย์เต้านมเคลื่อนที่ (Mammogram) ในสตรีกลุ่มเสี่ยงและด้อยโอกาส ๔ หน่วย ๔ ภาค ทั่วประเทศ เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ในโอกาสเจริญพระชนมพรรษาครบ ๗๐ พรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๕
วันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๖๖ – ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ ออกหน่วย
ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอปลาปาก อำเภอปลาปาก จังหวัดนครพนม
ขอขอบพระคุณ นายสมศักดิ์ บุญจันทร์ นายอำเภอปลาปาก ที่ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ ผู้กล่าวรายงาน พญ. วรัทยา ราชบัญดิษฐ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลปลาปาก
ขอขอบคุณ พยาบาลวิชาชีพ เจ้าหน้าที่สาธารณสุข ที่ให้เกียรติมาช่วยตรวจคัดกรองสตรีกลุ่มเสี่ยงฯ ขอขอบคุณหัวหน้าส่วนราชการ องค์การปกครองส่วนท้องถิ่น อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ขอขอบคุณการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคจังหวัดเลย ที่เอื้อเฟื้อด้านการบริการ และขอบคุณผู้ร่วมสมทบทุนบริจาคหรือซื้อสินค้าที่ระลึกกับทางมูลนิธิกาญจนบารมี รายได้ส่วนหนึ่งจะนำไปใช้ในการคัดกรองมะเร็งเต้านมในสตรีไทยกลุ่มเสี่ยงและด้อยโอกาสทั่วประเทศต่อไป
![](https://i2.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/401536497_746680504169005_1168878674870486228_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/401555857_746680424169013_7817424533789342987_n.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/401549320_746680284169027_3669372737980160902_n.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/399614690_746680210835701_4999729393357351763_n.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/399615411_746679790835743_1343053205378782975_n.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/401543798_746679767502412_725909683878874070_n.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.kanjanabaramee.org/wp-content/uploads/2023/11/401527112_746681500835572_5874136556582828359_n.jpg?ssl=1)
You must be logged in to post a comment.